തന്റെ എന്നത്തേയും ഇഷ്ട നടൻ മോഹൻലാൽ വിദ്യാബാലൻ ഈ കാര്യം തുറന്നു പറഞ്ഞു ,

ഇന്ത്യൻ സിനിമയിലെ ഏറ്റവും സ്വാധീനമുള്ള സ്ത്രീകളിൽ ഒരാളാണ് വിദ്യാ ബാലൻ, സിനിമയിലെ സലാഡ് ദിനങ്ങളിൽ, നിർഭാഗ്യവശാൽ മുടങ്ങിപ്പോയ ‘ചക്രം’ എന്ന മലയാളം സിനിമയിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം അഭിനയിച്ചിരുന്നു. മലയാളി ആയിട്ടും മലയാളത്തിൽ അതികം സിനിമകൾ ഒന്നും ചെയ്തിട്ടില്ല , അടുത്തിടെ ഒരു ഓൺലൈൻ ചാനലിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ, വിദ്യാ ബാലൻ ‘ചക്രം’ എന്ന സിനിമയുടെ ചിത്രീകരണം അനുസ്മരിക്കുകയും മോഹൻലാലിൽ നിന്ന് താൻ പഠിച്ച വിലപ്പെട്ട ഒരു പാഠത്തെക്കുറിച്ച് ഓർമ്മിക്കുകയും ചെയ്തു. ചക്രം’ എന്ന ചിത്രത്തിന് വേണ്ടി താൻ രണ്ടാഴ്ച ജോലി ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും ഏകദേശം 6-7 ദിവസം ചിത്രീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും വിദ്യാ ബാലൻ വെളിപ്പെടുത്തി. മോഹൻലാലിന്റെ അഭിനയ മികവിൽ ഭയമുണ്ടോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, ഒരു അഭിനേതാവെന്ന നിലയിൽ ഞാൻ മോഹൻലാലിനെ സ്നേഹിക്കുന്നു എന്നായിരുന്നു വിദ്യാ ബാലന്റെ മറുപടി. ‘ചക്രം’ ചെയ്യുന്നതിനു മുമ്പ് താൻ മോഹൻലാലിന്റെ ‘വാനപ്രസ്ഥം’, ‘പവിത്രം’ തുടങ്ങി നിരവധി സിനിമകൾ കണ്ടിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹത്തോട് ഭയപ്പാടിലായിരുന്നുവെന്നും നടി പങ്കുവെച്ചു.

“എന്തൊരു നടൻ,” അവൾ ആഞ്ഞടിച്ചു. ചക്രം എന്ന സിനിമയുടെ ചിത്രീകരണ വേളയിൽ മോഹൻലാലിൽ നിന്ന് പഠിച്ച ഒരു പ്രധാന പാഠത്തെക്കുറിച്ചും വിദ്യാ ബാലൻ പറഞ്ഞു. ഷൂട്ടിങ്ങിനിടയിൽ സമയം കിട്ടിയാൽ പോലും മോഹൻലാൽ പുസ്തകം വായിക്കുകയോ മറ്റെന്തെങ്കിലും ജോലിയിൽ ഏർപ്പെടുകയോ ചെയ്യില്ല, പകരം സെറ്റിലെ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുമെന്നും ജോലിക്കാർക്കൊപ്പം ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നും അവർ വെളിപ്പെടുത്തി. ടേപ്പ് പിടിക്കുക, ജോലിക്കാരെ സഹായിക്കുക തുടങ്ങിയ ചെറിയ കാര്യങ്ങൾ പോലും മോഹൻലാൽ ചെയ്യുമെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. സംവിധായകൻ ആക്ഷൻ ആവശ്യപ്പെടുമ്പോൾ ‘മാജിക് സംഭവിക്കണമെന്ന്’ ആഗ്രഹിച്ചതിനാൽ സെറ്റിൽ വെച്ച് മോഹൻലാൽ സ്‌ക്രിപ്റ്റ് വായിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് അവർ അനുസ്മരിച്ചു. മോഹൻലാലിൽ നിന്ന് താൻ പഠിച്ച പ്രധാന പാഠം ‘പ്രക്രിയ നിങ്ങളേക്കാൾ വലുതാണ്’ എന്നായിരുന്നുവെന്ന് വിദ്യ പറഞ്ഞു.