ഒന്നരക്കോടിയുടെ പുത്തൻ കാർ സ്വന്തമാക്കി മഹേഷ് ബാബു

തെലുങ്ക് താരം മഹേഷ് ബാബു ഇപ്പോൾ സ്വന്തമായി ഒരു ഓഡി ഇ-ട്രോൺ വാങ്ങി, 2022 വേൾഡ് കാർ അവാർഡിൽ മികച്ച വിജയം നേടിയ ഒരു ഇലക്ട്രിക് കാർ. മഹേഷ് ബാബുവും തന്റെ പുതിയ ഔഡി ഇ-ട്രോണിന് അടുത്തുള്ള തന്റെ ചിത്രം ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തുകൊണ്ട് വാർത്ത സ്ഥിരീകരിച്ചു. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “വൃത്തിയുള്ളതും ഹരിതവും സുസ്ഥിരവുമായ ഒരു ഭാവി ഭവനം കൊണ്ടുവരുന്നു. ഓഡി അനുഭവത്തിൽ ആവേശഭരിതനാണ്.” മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളിലായി നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ട ഇ-ട്രോണിന്റെ ഒരു വകഭേദമായ ഔഡി ഇ-ട്രോൺ ജിടി കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് 2022 ലെ ഏറ്റവും വലിയ വേൾഡ് കാർ അവാർഡിൽ ‘വേൾഡ് പെർഫോമൻസ് കാറിനുള്ള’ അവാർഡ് നേടിയിരുന്നു. ‘ഓട്ടോമൊബൈൽ വേൾഡിന്റെ ഓസ്കാർ’ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഏറ്റവും അഭിമാനകരമായ പുതിയ കാർ അവാർഡ് ചടങ്ങും.

ഇ-ട്രോണിന് 1.01 കോടി മുതൽ 1.19 കോടി രൂപ വരെയാണ് വില, മൂന്ന് വേരിയന്റുകളാണുള്ളത്. ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷനും അഞ്ച് പേർക്ക് ഇരിക്കാവുന്നതുമാണ്. ഇതിന് ഒരു വലിയ 605-ലിറ്റർ ബൂട്ട് ഉണ്ട്, അതിന്റെ പ്രധാന ഉപകരണങ്ങളിൽ അഡാപ്റ്റീവ് എയർ സസ്‌പെൻഷൻ, എൽഇഡി ഹെഡ്‌ലൈറ്റുകൾ, 360 ഡിഗ്രി ക്യാമറകൾ, കീലെസ് എൻട്രി, ഇരുവശത്തും ചാർജിംഗ് പോയിന്റുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.