‘പൊന്നിയിൻ സെല്‍വൻ പ്രതികരണവുമായി മണിരത്നം ട്രൈലെർ വാൻ സ്വീകരണം

ഇളങ്കോ കുമാരവേലും ബി. ജയമോഹനും ചേർന്ന് രചിച്ച മണിരത്‌നം സംവിധാനം ചെയ്‌ത വരാനിരിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ തമിഴ് ഭാഷാ ഇതിഹാസ കാലഘട്ടത്തിലെ ആക്ഷൻ ചിത്രമാണ് പൊന്നിയിൻ സെൽവൻ. മദ്രാസ് ടാക്കീസിനും ലൈക്ക പ്രൊഡക്ഷൻസിനും കീഴിൽ രത്‌നവും അല്ലിരാജ സുബാസ്‌കരനും ചേർന്ന് നിർമ്മിച്ച ഇത്, 1955-ൽ കൽക്കി കൃഷ്ണമൂർത്തിയുടെ പൊന്നിയിൻ സെൽവൻ എന്ന നോവലിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള രണ്ട് സിനിമാറ്റിക് ഭാഗങ്ങളിൽ ആദ്യത്തേതാണ്. വിക്രം, ഐശ്വര്യ റായ് ബച്ചൻ, ജയം രവി, കാർത്തി, തൃഷ, ഐശ്വര്യ ലക്ഷ്മി, ശോഭിത ധൂലിപാല, പ്രഭു, ആർ. ശരത്കുമാർ, വിക്രം പ്രഭു, ജയറാം, പ്രകാശ് രാജ്, റഹ്മാൻ, ആർ. പാർഥിബൻ തുടങ്ങിയവരാണ് ചിത്രത്തിൽ അണിനിരക്കുന്നത്.

സംഗീതം എ ആർ റഹ്മാൻ, ഛായാഗ്രഹണം രവി വർമ്മൻ, എഡിറ്റിംഗ് എ ശ്രീകർ പ്രസാദ്, പ്രൊഡക്ഷൻ ഡിസൈൻ തോട്ട തരണി.
നോവൽ ജനപ്രീതി നേടിയതുമുതൽ ചലച്ചിത്ര സാഹോദര്യത്തിൽ നിന്നുള്ള സ്ഥാപിത അഭിനേതാക്കളും സംവിധായകരും ചേർന്നാണ് നോവലിന്റെ അഡാപ്റ്റേഷൻ ആസൂത്രണം ചെയ്തത്, പക്ഷേ പല കാരണങ്ങളാൽ യാഥാർത്ഥ്യമായില്ല. 1950-കളുടെ അവസാനത്തിൽ എം.ജി. രാമചന്ദ്രൻ നടത്തിയ ഒരു വിഫലശ്രമത്തിനുശേഷം, മണിരത്നം 1990-കളുടെ മധ്യത്തിലും 2010-കളുടെ തുടക്കത്തിലും നോവൽ സ്വീകരിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു, അത് വിജയിച്ചില്ല. ഇത് തന്റെ “ഡ്രീം പ്രോജക്റ്റ്” എന്ന് പ്രസ്താവിച്ച്, രത്നം 2019 ജനുവരിയിൽ അഡാപ്റ്റേഷൻ പുനരുജ്ജീവിപ്പിച്ചു,

പ്രോജക്റ്റിന് ധനസഹായത്തിനായി ലൈക്ക പ്രൊഡക്ഷൻസിനെ കൊണ്ടുവന്നു. അഭിനേതാക്കളിലും അണിയറപ്രവർത്തകരിലും നിരവധി മാറ്റങ്ങളോടെ, കോവിഡ്-19 പാൻഡെമിക് കാരണം രണ്ട് തവണ നിർമ്മാണം നിർത്തിവെച്ചത് പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ, ചിത്രം ഡിസംബർ പകുതിയോടെ നിർമ്മാണം ആരംഭിക്കുകയും 2021 സെപ്റ്റംബറിൽ പൂർത്തിയാക്കുകയും ചെയ്തു. തായ്‌ലൻഡിൽ കുറച്ച് സീക്വൻസുകൾ ചിത്രീകരിച്ചുകൊണ്ട് ഇന്ത്യയിലെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ ചിത്രം ചിത്രീകരിച്ചു.